.gif)
| Model | : | ESM09C6SF |
| Giá : | : | 5,100,000 VNĐ ( Đã bao gồm VAT) |
| Sản xuất tại | : | Thái Lan |
| Công suất | : | 1 ngựa (1 HP) 9.000 Btu/h |
| Sử dụng | : |
Thích hợp sử dụng phòng ngủ, phòng làm việc cá nhân Sử dụng cho phòng có diện tích dưới 15m2 |
| Bảo hành | : | 02 năm cho toàn bộ máy, 05 năm cho máy nén |
| Lượt xem | : | 9 |
• Làm lạnh nhanh Turbo cho phép máy tăng tốc độ quạt và công suất để làm mát nhanh hơn khi mới bật máy.
• Tự động làm sạch iClean, hạn chế bụi bẩn và nấm mốc bám bên trong dàn lạnh, hỗ trợ luồng khí sạch.
• Dàn trao đổi nhiệt mạ vàng, tăng độ bền, chống ăn mòn tốt hơn trong môi trường nóng ẩm, hơi muối hay thời tiết khắc nghiệt
• Chế độ ngủ Sleep, tự điều chỉnh nhiệt độ khi ngủ, giúp ngủ ngon và hạn chế lạnh buốt ban đêm.
• Cảm biến nhiệt độ I Feel, giúp máy nhận biệt nhiệt độ xung quanh vị trí người dùng để điều chỉnh làm lạnh chính xác.
• Môi chất lạnh R32 cho hiệu suất làm lạnh cao, tiết kiệm điện hơn và thân thiện với môi trường.
• Tự khởi động lại khi có điện, lưu lại cài đặt trước đó khi mất điện đột ngột.
• Tự động báo lỗi, hỗ trợ phát hiện sự cố máy lạnh nhanh chóng trong quá trình sử dụng.
• Màn hình hiển thị nhiệt độ trên dàn lạnh, dễ dàng quan sát và điều chỉnh nhiệt độ sử dụng.
• Công suất 1 HP (9.000 BTU), phù hợp cho các phòng có diện tích dưới 15m2.

Máy lạnh Electrolux 1 HP ESM09C6SF nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan
Trong phân khúc máy lạnh phổ thông hiện nay, việc tìm kiếm một sản phẩm vừa tối ưu chi phí, vừa đảm bảo hiệu năng làm mát mạnh mẽ cùng độ bền cao luôn là ưu tiên hàng đầu của nhiều gia đình. Thấu hiểu nhu cầu đó, thương hiệu gia dụng hàng đầu Châu Âu đã mang đến thị trường dòng máy lạnh Electrolux 1 HP ESM09C6SF.
Đây là model thuộc dòng máy lạnh Mono (non-Inverter) giá rẻ vừa được ra mắt trong năm 2026, nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan. Sản phẩm sở hữu sự cân bằng hoàn hảo giữa mức giá hợp lý và hiệu quả vận hành thực tế; từ khả năng làm lạnh nhanh tức thì, hoạt động ổn định bền bỉ cho đến nhiều tiện ích thông minh thiết thực phục vụ nhu cầu sử dụng hằng ngày. Electrolux ESM09C6SF hứa hẹn sẽ là giải pháp giải nhiệt lý tưởng, mang lại không gian sống mát lành và thư thái cho mọi gia đình.
Máy lạnh Electrolux 1 HP ESM09C6SF dễ dàng thu hút mọi ánh nhìn nhờ ngôn ngữ thiết kế hiện đại, hướng đến sự tối giản nhưng không kém phần tinh tế. Dàn lạnh được hoàn thiện với bề mặt phẳng, trơn nhẵn, kết hợp hài hòa cùng các đường nét bo góc mềm mại, tạo nên một tổng thể sang trọng và dễ dàng hòa hợp với mọi phong cách nội thất.
Với công suất 1 HP (tương đương 9.000 BTU), thiết bị này chính là mảnh ghép hoàn hảo cho các không gian có diện tích dưới 15m² như phòng ngủ, phòng làm việc cá nhân hay các căn phòng trọ hiện đại.
Tập trung vào các giá trị mang tính thực dung cao, máy lạnh Electrolux 1 HP ESM09C6SF mang đến khả năng làm mát cực kỳ ấn tượng. Khi cần hạ nhiệt độ phòng nhanh chóng, chức năng Turbo sẽ ngay lập tức được kích hoạt để đưa căn phòng đạt đến độ mát lý tưởng trong thời gian ngắn nhất.
Máy lạnh Electrolux 1 HP ESM09C6SF được trang bị chức năng tự động làm sạch iClean thông minh, giúp nâng cao hiệu quả vận hành và duy trì chất lượng không khí bên trong phòng. Khi kích hoạt chế độ iClean trên remote, máy sẽ tự động thực hiện quy trình làm sạch trong khoảng 20 phút với 5 bước vận hành liên tục nhằm loại bỏ hơi ẩm còn đọng lại bên trong dàn lạnh.
Quá trình này giúp hạn chế tối đa tình trạng vi khuẩn, nấm mốc và bụi bẩn tích tụ sau thời gian dài sử dụng, từ đó giữ cho luồng không khí thổi ra luôn sạch sẽ và trong lành, đồng thời giúp gia chủ tiết kiệm tối đa thời gian và chi phí vệ sinh máy định kỳ.
Dàn tản nhiệt trên máy lạnh Electrolux 1 HP ESM09C6SF đã được phủ một lớp mạ vàng đặc biệt. Lớp bảo vệ cao cấp này giúp nâng cao đáng kể khả năng chống chịu trước các tác nhân gây hại từ môi trường như: hơi muối biển, nước mưa axit và các chất ăn mòn khác.
Công nghệ mạ vàng này còn có tác dụng đẩy lùi sự sinh sôi của vi khuẩn, nấm mốc trên bề mặt dàn. Đồng thời, nó giúp tối ưu hóa hiệu suất trao đổi nhiệt, đảm bảo máy luôn làm lạnh ổn định và kéo dài tuổi thọ vận hành bền bỉ theo năm tháng.
Dù thuộc dòng máy lạnh non-Inverter, Electrolux 1 HP ESM09C6SF vẫn được tối ưu khả năng tiết kiệm điện nhờ chế độ vận hành khi ngủ Sleep thông minh. Khi kích hoạt tính năng này, máy sẽ tự động tính toán và điều chỉnh nhiệt độ tăng dần theo thời gian để phù hợp với xu hướng hạ thân nhiệt tự nhiên của cơ thể trong lúc ngủ cũng như nhiệt độ môi trường giảm dần vào ban đêm.
Cơ chế cân chỉnh nhiệt độ dịu nhẹ giúp duy trì cảm giác dễ chịu xuyên suốt giấc ngủ, hạn chế tình trạng quá lạnh gây khó chịu, lạnh buốt hoặc cảm lạnh lúc nửa đêm. Đồng thời, việc tự động điều chỉnh nhiệt độ hợp lý còn góp phần giảm hao phí điện năng không cần thiết, giúp người dùng yên tâm sử dụng máy lạnh suốt đêm mà vẫn tiết kiệm chi phí điện hàng tháng.
| Model: | ESM09C6SF |
| Loại máy | Máy lạnh non Inverter - loại 1 chiều (chỉ làm lạnh) |
| Công suất làm lạnh | 1 HP (1 ngựa) - 9,000 Btu/h |
| Sử dụng cho phòng | Diện tích 12 - 15 m2 hoặc 30 - 45 m3 |
| Thông số điện: | |
| Nguồn điện | 1 Pha, 220 - 240V, 50Hz |
| Điện năng tiêu thụ | 0.84 kW |
| Hiệu suất năng lượng: | |
| Chỉ số hiệu suất năng lượng |
CSPF: 3.35 W/W |
| Nhãn năng lượng tiết kiệm điện | 1 sao |
| Chất lượng dàn tản nhiệt | Đang cập nhật |
| Môi chất làm lạnh | R32 |
| Công nghệ làm lạnh nhanh: | |
| Chế độ gió | Đang cập nhật |
| Công nghệ làm lạnh nhanh | Turbo |
| Tiện ích |
• Chế độ ngủ Sleep • Tự làm sạch dàn lạnh iClean • Tự khởi động lại khi có điện • Tự động báo lỗi • Màn hình hiển thị nhiệt độ trên dàn lạnh • Cảm biến nhiệt độ I Feel |
| Kích thước và trọng lượng: | |
| Kích thước dàn lạnh (Cao x Rộng x Sâu) | 295 x 761 x 200 mm |
| Trọng lượng dàn lạnh | 8.5 kg |
| Kích thước dàn nóng (Cao x Rộng x Sâu) | 503 x 665 x 273 mm |
| Trọng lượng dàn nóng | 23 kg |
| Hệ thống đường ống | |
| Ống lỏng | Ø6.35 mm |
| Ống hơi | Ø9.52 mm |
| Chiều dài đường ống (Tiêu chuẩn/Cần nạp thêm gas/Tối đa) | 5/7.5/10 m |
| Chênh lệch độ cao tối đa | 5 m |
| Cấp nguồn | Đang cập nhật |
| Vận hành | |
| Lưu lượng gió dàn lạnh |
620 m3/h |
| Lưu lượng gió dàn nóng | Đang cập nhật |
| Độ ồn dàn lạnh | 43 dB(A) |
| Độ ồn dàn nóng | 50 dB(A) |
| Xuất xứ và bảo hành | |
| Năm ra mắt | 2026 |
| Xuất xứ | Thái Lan |
| Bảo hành | 02 năm cho toàn bộ máy, 05 cho máy nén |
Thông số kỹ thuật được đo lường theo tiêu chuẩn nhà sản xuất
Nguồn thông tin tham khảo: electrolux.vn
HOTLINE : 0901 800 600 - 0901 800 400
Điện thoại : 0901.800.400 - 0901.800.200
Nhập số điện thoại của bạn và chúng tôi sẽ gọi lại sau 40 giây!