.gif)
| Model | : | FCTF50AVM/RZF50DVM |
| Giá : | : | Giá liên hệ ( Đã bao gồm VAT) |
| Sản xuất tại | : | Thái Lan |
| Công suất | : | 2 ngựa (2 HP) 18.000 Btu/h |
| Sử dụng | : | Thích hợp sử dụng cho phòng khách, văn phòng |
| Bảo hành | : | 01 năm cho toàn bộ máy, 05 năm cho máy nén |
| Lượt xem | : | 30 |
• Công nghệ lọc khí Streamer làm sạch không khí hiệu quả.
• Cảm biến kép thông minh và điều khiển hướng gió độc lập.
• Luồng gió 360 độ - Làm lạnh đồng đều khắp không gian.
• Tích hợp bơm nước xả - Lắp đặt linh hoat.
• Tiết kiệm điện vượt trội với công nghệ Inverter mới.
• Máng nước xả ion bạc kháng khuẩn.
Máy lạnh âm trân Daikin Inverter 2 HP FCTF50AVMV/RZF50DVM nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan
Không gian sống và làm việc hiện đại ngày càng đề cao tính thẩm mỹ, khả năng tiết kiệm năng lượng và sự tiện nghi trong quá trình sử dụng. Đáp ứng hoàn hảo những tiêu chí đó, máy lạnh âm trần Daikin Inverter 2 HP FCTF50AVMV/RZF50DVM đang trở thành lựa chọn được nhiều khách hàng và chủ đầu tư ưu tiên cho các công trình cao cấp. Đây là một trong những model Inverter mới nổi bật của Daikin ra mắt năm 2025, được sản xuất tại Thái Lan trên dây chuyền công nghệ tiên tiến chuẩn Nhật Bản, mang đến độ bền cao cùng khả năng vận hành ổn định vượt trội.
Không chỉ nổi bật về khả năng làm lạnh, máy lạnh âm trần Daikin FCTF50AVMV/RZF50DVM còn gây ấn tượng với thiết kế âm trần tinh tế, hiện đại, giúp tối ưu không gian nội thất và nâng tầm thẩm mỹ cho công trình. Bên cạnh đó, sản phẩm còn được trang bị nhiều tính năng và công nghệ tiên tiến nhằm nâng cao trải nghiệm sử dụng, tiện nghi và đẳng cấp hơn cho người dùng trong mọi không gian.
Máy lạnh âm trần Daikin Inverter 2 HP FCTF50AVMV/RZF50DVM sở hữu thiết kế sang trọng tông màu trắng tinh tế dễ dàng phối hợp được với nhiều phong cách nội thất khác nhau. Hơn nữa, kích thước mặt nạ đồng nhất cho tất cả model, điều này giúp cho việc duy trì tính thẩm mỹ gọn gàng khi lắp đặt nhiều thiết bị trong cùng một phòng.
Công suất làm lạnh 17.100 btu, FCTF50AVM/RZF50DVM thích hợp lắp đặt cho những không gian có diện tích từ dưới 30m2 như phòng khách, phòng làm việc hay nhà hàng, khách sạn…
Máy lạnh âm trần Daikin FCTF50AVM/RZF50DVM được trang bị công nghệ inverter mới giúp máy vận hành êm ái và duy trì nhiệt độ ổn định, giảm tiêu thụ năng lượng trong suốt quá trình làm lạnh. Nhờ đó giảm hóa đơn tiền điện hàng tháng cho gia đình bạn.
Công nghệ lọc khí Streamer nâng cao hiệu quả tối đa trong việc làm sạch, sử dụng các đặc tính phân hủy mạnh mẽ để phân hủy các chất được giữ lại bởi bộ lọc, mang lại chất lượng không khí tốt hơn.
Máy lạnh âm trần Daikin FCTF50AVM/RZF50DVM với thiết kế dàn lạnh thổi gió đa hướng 360 độ mang lại cảm giác mát lạnh đều khắp không gian, không gây cảm giác gió thổi trực tiếp gây lạnh buốt.
Cảm biến kép tích hợp trên máy lạnh âm trần Daikin FCTF50AVM/RZF50DVM bao gồm: Cảm biến hiện diện người, có chức năng nhận biết có người tại một trong 4 khu vực; và Cảm biến nhiệt độ sàn, có khả năng nhận biết nhiệt độ sàn nhà và tự động điều chỉnh hoạt động của dàn lạnh để giảm sự chênh lệch giữa trần và sàn nhà. Kết hợp với hướng gió có thể được điều chỉnh riêng cho mỗi miệng gió để đạt sự phân phối gió tối ưu, đảm bảo khả năng làm mát phù hợp với mọi nhu cầu của người dùng.
Bên trong máng nước xả của dàn lạnh máy lạnh âm trần Daikin FCTF50AVM/RZF50DVM này được tích hợp hộp ion bạc để ngăn ngừa sự phát triển của các chất nhờn, vi khuẩn, nấm mốc gây ra mùi hôi và tắc nghẽn ống nước xả, giúp duy trì hệ thống thoát nước sạch sẽ, thông thoáng. Tuổi thọ của hộp ion bạc này phụ thuộc vào môi trường sử dụng, tuy nhiên nên thay thế 2-3 năm một lần để đảm bảo.
Phin lọc của máy lạnh âm trần Daikin Inverter 2 HP FCTF50AVMV/RZF50DVM được xử lý kháng khuẩn và chống nấm mốc, ngăn chặn sự phát triển của nấm mốc và các vi sinh vật phát triển từ bụi và hơi ẩm bám vào phin lọc.
Máy lạnh âm trần Daikin FCTF50AVM/RZF50DVM được tích hợp sẵn bơm nước xả với độ nâng cao đường ống lên tới 850mm so với mặt trần, từ đó giúp cho việc lắp đặt trở nên linh hoạt và nhanh chóng hơn.
• Máy nén xoắn ốc DC từ trở: Máy lạnh âm trần Daikin Inverter 2 HP FCTF50AVMV/RZF50DVM được trang bị máy nén xoắn ốc DC từ trở. Máy nén này sử dụng 2 loại mô-men khác nhau là nam châm neodym và mô-men từ trở. Loại động cơ này có thể tiết kiệm năng lượng vì nó tạo ra nhiều năng lượng hơn với công suất điện nhỏ hơn so với động cơ AC hoặc DC trước đây.
• Cánh quạt tản nhiệt có mặt cắt hình chữ V: Việc sử dụng cánh quạt có mặt cắt hình chữ V mô phỏng hiệu suất hoạt động của cánh loài thiên nga, điều này giúp cho lưu lượng gió đều và không bị thất thoát.
• Dàn trao đổi nhiệt Microchannel: Máy lạnh âm trần FCTF50AVM/RZF50DVM sử dụng dàn trao đổi nhiệt được làm bằng hợp kim nhôm với các ống của dàn tản nhiệt được làm phẳng và nhiều lỗ để gia tăng diện tích tản nhiệt giúp cải thiện lưu lượng gió và tăng hiệu suất truyền nhiệt và tiết kiệm năng lượng.
Môi chất làm lạnh thế hệ mới Gas R32 có ảnh hưởng tích cực đến hệ sinh thái và môi trường xung quanh. Gas R32 đã được các nhà nghiên cứu chứng minh có chỉ số làm nóng toàn cầu giảm hơn 1/3 so với các môi chất lạnh cũ như Gas R410A và Gas R22.
Bên cạnh đó, Gas R32 cũng được chứng minh không gây suy giảm cho tầng Ozone, hoàn toàn thân thiện với tầng khí quyển. Các sản phẩm điều hòa không khí sử dụng môi chất lạnh Gas R32 đều cho chất lượng không khí dễ chịu, tươi mát hơn không nồng mùi hóa chất như các dòng gas cũ.
| Thông tin chung | |
| Model Dàn lạnh | FCTF50AVMV |
| Model Dàn nóng (tham khảo) | RZF50DVM |
| Model mặt nạ | BYCQ125EAF(8) |
| Điều khiển từ xa | Điều khiển có dây: BRC1H63K/BRC1H63W |
| Loại máy | Âm trần Cassette đa hướng thổi |
| Công nghệ tiết kiệm điện | Inverter |
| Môi chất lạnh (Gas) | R32 |
| Năng suất lạnh | |
| Nguồn điện | 1 Pha, 220 - 240V, 50 - 60Hz |
| Công suất làm lạnh định mức |
• 17,100 BTU/h • 5.0 kW • 2 HP (2 ngựa) |
| Điện năng tiêu thụ (làm lạnh) | 1.01 kW |
| Hiệu suất năng lượng |
• COP: 4.95 kW/kW • CSPF: 7.60 kWh/kWh |
| Tiện ích |
• Hẹn giờ lập lịch hàng tuần • Hẹn giờ TẮT • Điều khiển luồng gió độc lập • Cảm biến hiện diện người hồng ngoại • Cảm biến sàn hồng ngoại • Luồng gió tự động (tránh gió lùa) • Đảo gió tự động • Lựa chọn kiểu đảo gió • Điều chỉnh lượng gió tự động • Ứng dụng cho trần nhà cao 3.5 m/4.2 m • Vận hành êm vào ban đêm (áp dụng cho dàn nóng) • Thiết bị lọc khí Streamer • Phin lọc kháng khuẩn • Máng nước xả có chứa ion bạc kháng khuẩn • Hệ thống bơm nước xả • Chức năng tự chuẩn đoán • Tự khởi động lại khi có điện |
| Kích thước và trọng lượng | |
| Kích thước dàn lạnh (Cao x Rộng x Sâu) |
256 x 840 x 840 mm |
| Trọng lượng dàn lạnh | 22 kg |
| Kích thước mặt nạ (Cao x Rộng x Sâu) | 50 x 950 x 950 mm |
| Trọng lượng mặt nạ | 5.5 kg |
| Kích thước dàn nóng (Cao x Rộng x Sâu) | 608 x 845 x 300 mm |
| Trọng lượng dàn nóng | 41 kg |
| Hệ thống đường ống | |
| Ống lỏng | Ø9.5 mm |
| Ống hơi | Ø15.9 mm |
| Ống nước xả dàn lạnh | VP25 (đường kính trong Ø25 mm, đường kính ngoài Ø32 mm) |
| Ống nước xả dàn nóng | Kết nối lỗ đường kính trong Ø16 |
| Chiều dài tối đá ống nối các thiết bị | 50 m (Chiều dài tương đương 70) |
| Chênh lệch độ cao tối đa trong lắp đặt | 30 m |
| Cách nhiệt | Cả ống lỏng và ống hơi |
| Vận hành | |
| Lưu lượng gió dàn lạnh (Rất cao/Cao/Trung bình/ Thấp/Rất thấp) | 23/21/18.5/16/13.5 m3/phút |
| Độ ồn dàn lạnh (Rất cao/Cao/Trung bình/Thấp/Rất thấp | 37/34.5/32/29.5/27.5 dB(A) |
| Bơm nước xả | Tích hợp sẵn (Đẩy cao tối đa 850 mm) |
| Xuất xứ và bảo hành | |
| Xuất xứ thương hiệu | Nhật Bản |
| Sản xuất tại | Thái Lan |
| Bảo hành | 01 năm cho toàn bộ máy, 05 năm cho máy nén |
Thông số kỹ thuật được đo lường theo tiêu chuẩn nhà sản xuất
Nguồn thông tin tham khảo: daikin.com.vn
HOTLINE : 0901 800 600 - 0901 800 400
Điện thoại : 0901.800.400 - 0901.800.200
Nhập số điện thoại của bạn và chúng tôi sẽ gọi lại sau 40 giây!